Howdy, Stranger!

It looks like you're new here. If you want to get involved, click one of these buttons!

Sự dịch chuyển của thiết bị cấy bên trong. Nguyên nhân và cách khắc phục.

Xin chào các anh chị, vừa rồi em có nghe/ đọc thông tin đâu đó (không nhớ rõ) có bé cấy xong, lúc đầu không sao, sau này thiết bị cấy bên trong bị dịch chuyển vị trí phải mổ ra lắp lại nên rất hoang mang. Không biết tin này có đúng không ạ?! Anh chị nào có thông tin vui lòng chia sẻ cho mn được biết:
1/ Sự dịch chuyển này sẽ xảy ra với mọi bé cấy hay chỉ 1 vài trường hợp hi hữu?
2/ Điều này sẽ xảy ra khi nào? Khi con trưởng thành hay mọi lúc đều có thể?
3/ Nguyên nhân do đâu và làm thế nào để tránh được nó.
4/ Dấu hiệu nhận biết sự dịch chuyển từ ban đầu là gì? (biết sớm khắc phục sớm sẽ dễ hơn)
5/ Lỡ một ngày nào đó nó xảy ra, chúng ta cần làm gì?
6/ Trung tâm có can thiệp? hỗ trợ giải pháp khắc phục hay gia đình tự lo mọi thứ?
Mong nhận hồi âm tích cực từ các anh chị để chúng ta không phải lúng túng khi điều này xảy ra với con mình.

Comments

• Hi Mẹ Khánh, điều này theo mình nghỉ là, mình đã chọn cấy OTĐT cho con thì đồng nghĩa mình chấp nhận rủi ro, cho dù rủi ro đó nhiều hay ít.

Mình chỉ nếu như thôi nhé ( vì mình không muốn rủi ro sẽ đến với ai cả)
    Nếu rủi ro đó đến với bất kỳ bạn nào , vì nguyên nhân nào đó ( vì thực sự mình không rõ nguyên nhân, có thể tham khảo từ chuyên gia), thì PH cũng nên bình tĩnh hợp tác với Công ty và Chuyên gia để tìm hướng giải quyết tốt nhất cho con. Phía công ty cũng nên có lời giải thích hoặc tư vấn thỏa đáng cho PH. Hai bên cũng nên có tiếng nói chung để giải quyết vấn đề . Và cũng không ai muốn điều này xảy ra, một lần đụng tới dao kéo là thêm một lần rủi ro cao hơn.
    Đây là chia sẽ của mình, và mình cũng mong nhận thêm chia sẽ từ các anh chị,và của công ty.

Sign In or Register to comment.